કોરોના વાયરસથી બચવા ચાઇનીઝ વાળંદોએ વાળ કાપવાની નવી ટેકનીક શોધી

કોરોના વાયરસને કારણે હાલ વિશ્વભરમાં લોકો અમથા અમથા પણ ડરી રહ્યા છે ત્યારે જ્યાંથી એ વાયરસ ઉત્તપન્ન થયો છે તે ચીનમાં તેને લઇને ડર વધુ હોય તેમાં કોઇ નવાઇની વાત નથી. ચીનના લોકોમાં આ વાયરસનો એટલો બધો ભય છે કે સલૂનમાં હેર ડ્રેસર ગ્રાહકોના વાળ 4 ફૂટ દૂર રહીને કાપી રહ્યા છે. સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલા આ વિડીયોમાં જોઈ શકાય છે કે આ માટે કેવા પ્રકારની ટેકનિકનો ઉપયોગ થઈ રહ્યો છે.

આ વિડીયો ચીનના હેનાન પ્રાંતના એક સલૂનનો છે જ્યાં કોરોનાના ડરથી હેર ડ્રેસર લગભગ 3થી 4 ફૂટ દૂરથી જ લોકોના વાળ કાપી રહ્યા છે. વિડીયોમાં જોઈ શકાય છે કે લાંબા ડંડામાં કાતર બાંધીને હેર કટિંગ કરાઈ રહ્યું છે. સાથે જ હેર બ્રેશ માટે 4 ફૂટ લાંબા ડંડાનો ઉપયોગ કરાઈ રહ્યો છે.

ચીનમાં ફેલાયેલા કોરોના વાયરસના કારણે ત્યાં અત્યાર સુધીમાં 3000થી વધારે લોકોના મોત થઈ ચૂક્યા છે અને 80 હજારથી વધારે લોકોમાં આ વાયરસ ફેલાઈ ચૂક્યો છે. ડબલ્યુએચઓએ આ વાયરસના ચેપથી બચવા માટે લોકોને એકબીજાથી અંતર બનાવી રાખવાની ગાઈડલાઈન જાહેર કરી છે. સ્વાસ્થ્ય વિભાગનું કહેવું છે કે લોકોના નાક કે મોઢા સ્પર્શ ન કરવો અને જો આવું થાય તો સેનેટાઈઝરનો ઉપયોગ કરો. ભીડવાળા વિસ્તારોથી દૂર રહો. આ કારણે જ ત્યાં વાણંદ આવી રીતે અપનાવી રહ્યા છે.

વુહાનમાં રોગીઓની સારવાર કરી રહેલા ચીનના ડોક્ટર્સે બુધવારે ભારતના ડોક્ટર્સને આ રોગને અટકાવવા માટે યોજનાઓ તૈયાર કરવા, પોતાના ચિકિત્સાકર્મીઓને ટ્રેનિંગ આપવા અને લોકોને માસ્ક લગાવવા તથા હાથ ધોવા વિશે જાગૃત કરવાની સલાહ આપી હતી.