નિર્ભયાના ગુનેગારોને હવે 20મી માર્ચે અપાશે ફાંસી, નવું ડેથ વોરંટ ઈશ્યુ

નિર્ભયાના ગુનેગારોને 20 માર્ચે સવારે 5.30 કલાકે ફાંસી આપવામાં આવશે. દિલ્હીની પટિયાલા હાઉસ કોર્ટે નવું ડેથ વોરંટ બહાર પાડ્યું છે. ગુનેગારોએ તમામ કાનૂની વિકલ્પો ગુમાવ્યા છે. નવું મૃત્યુ વોરંટ બહાર પાડવામાં આવતાં નિર્ભયાના પરિવારે ખુશી વ્યક્ત કરી હતી. નિર્ભયાના ગુનેગારોના વકીલ એપીસિંહ નાખુશ જણાયા હતા.

દોષિતોના વકીલ એ.પી.સિંહે કહ્યું કે આજે ચોથી ડેથ વોરંટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. 2013માં ચારેય દોષિતોને ફાંસી આપવામાં આવી હતી. ત્યારબાદ હાઈકોર્ટ અને સુપ્રીમ કોર્ટે ફાંસીની સજા સંભળાવી હતી. ત્યાર બાદ રિવ્યુ પીટીશન અને દયાની અરજીઓ કરવામાં આવી હતી. ચારેય દોષિતોની ફાંસીની સજા યથાવત રાખી પીટીશનો ફગાવી દેવામાં આવી હતી.

તેમણે કહ્યું કે આ ચોથું ડેથ વોરંટ છે, જેમાં 20મીની તારીખે જાહેર કરાઈ છે. અક્ષય પાસે કાનૂની વિકલ્પ બાકી છે. તે એકદમ મૌન છે. કોર્ટ અમને કહે છે કે તમે આગથી રમી રહ્યા છો, પરિણામો તમારા માટે ખોટા હશે.