નિર્ભયા કેસમાં અક્ષય ઠાકુરની ફરી વાર દયાની અરજી, કહ્યું “મારા પછી બાળકો અને પત્નીનું શું થશે?”

નિર્ભયા ગેંગરેપ અને હત્યાના કેસમાં દોષિતો દ્વારા ફાંસી ટાળવાનો સતત પ્રયાસ કરવામાં આવી રહ્યો છે. ચારદોષિતો પૈકી એક એવા અક્ષય ઠાકુરે  ફાંસીને ટાળવા માટેના તમામ કાનૂની વિકલ્પો ખતમ કરી ચૂક્યો છે, તેમ છતાં તેણે ફરીથી શનિવારે દયાની અરજી કરી છે. આ અરજીમાં અક્ષયે કહ્યું છે કે છેલ્લી દયા અરજીની સુનાવણી દરમિયાન કેસના તમામ મુદ્દાઓને અવગણવામાં આવ્યા હતા.

દિલ્હીની પટીયાલા હાઉસ કોર્ટ સોમવારે અક્ષયની દયા અરજી પર સુનાવણી કરશે. અક્ષયની અરજીના અનુસંધાને તિહાર જેલ તંત્રને નોટીસ પાઠવવામાં આવી છે. કોર્ટે સોમવારે સવારે 10 વાગ્યે આ કેસમાં સુનાવણી કરવા જણાવ્યું છે. દોષિતે આ માંગણી રાષ્ટ્રપતિ પાસે સંપૂર્ણ દયાની અરજી દાખલ કરવાના આધારે કરી છે.

અક્ષય ઠાકુરના વકીલ એ.પી.સિંહ દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજીમાં જણાવાયું છે કે છેલ્લી વખત ઉતાવળમાં અધૂરી અરજી દાખલ કરવામાં આવી હતી. એવું કહેવામાં આવે છે કે સહી, એફિડેવિટ, નાણાકીય સ્થિતિ, દોષિત અક્ષયના ગુનાહિત રેકોર્ડ જેવા મહત્વના દસ્તાવેજો અગાઉની અરજીમાં સામેલ નહોતા. ન્યાયના હિતમાં અક્ષય ઠાકુરની દયા અરજી પર ફરીથી સુનાવણી થવી જોઈએ.

પીટીશનમાં અક્ષયે કહ્યું છે કે તેને ફાંસી આપવામાં આવ્યા બાદ પત્ની અને તેના નાના બાળકોને પણ અસર થશે. તેના પરિવારને સામાજિક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, જ્યારે તેનો કોઈ દોષ નથી.

ઉલ્લેખનીય છે કે અક્ષય ઠાકુરએ ફાંસી ટાળવા માટે રિવ્યુ પીટીશન, ક્યુરેટિવ પીટીશન અને દયાની અરજી કરી ચૂક્યો છે. આ તમામ અરજીઓ રદ કરવામાં આવી છે. નિર્ભયા કેસના તમામ ગુનેગારોને ત્રીજી માર્ચે ફાંસી આપવાની છે.