60 વર્ષના શિપ કેપ્ટનની પાણીમાં ડુબતી મહિલાને બચાવવા 40 ફૂટ ઉંચેથી છલાંગ

પોતાના જીવને જોખમમાં મુકીને અન્યનો જીવ બચાવવા માટે કરાયેલો પ્રયાસ હંમેશા કાબિલે તારીફ રહે છે અને એવું પણ કહેવાય છે કે જે વ્યક્તિ અન્યો માટે જીવે છે તે જ માનવતાનું શ્રેષ્ઠતમ ઉદાહરણ પૂરું પાડી શકે છે. મ્યાનમારના એક શિપના 60 વર્ષના કેપ્ટને આ વાતને સાચી સાબિત કરી છે. પાણીમાં ડુબી રહેલી એક મહિલાને બચાવવા માટે બીજો કોઇપણ વિચાર કર્યા વગર શિપના કેપ્ટને 40 ફુટની ઊંચાઈએથી કૂદીને એ મહિલાનો જીવ બચાવ્યો છે.

આ ઘટના મ્યાનમારના ડાલા પોર્ટની છે. અહીં 34 વર્ષીય મબિલા કિન ચાન મ્યા શિપમાંથી નીચે પાણીમાં પડી ગઈ. મહિલા પડી એ દિશામાં ઝડપથી બીજી શિપ આવી રહી હતી. ત્યારે એકપણ મિનિટ વેડફ્યા વિના શિપના 60 વર્ષીય કેપ્ટન યૂ માએંટે 40 ફુટ ઊંચેથી પાણીમાં છલાંગ લગાવી અને મહિલાનો જીવ બચાવ્યો હતો. મહત્વની વાત એ હતી કે આ દરમિયાન બંદરે ઊભેલા અન્ય બે યુવાનોએ પણ મહિલાનો જીવ બચાવવા માટે પાણીમાં ભૂસકો માર્યો હતો.

કેપ્ટન યૂ માએંટે જણાવ્યું કે, તેઓ ઘણા વર્ષોથી અહીં કામ કરે છે અને તેમણે ઘણાં લોકોના જીવ બચાવ્યા છે. મહિલાને મદદ કરવા અંગે કેપ્ટને કહ્યું, “એ વખતે મારા મનમાં માત્ર મહિલાનો જીવ બચાવવાની ચિંતા હતી. હું તેને બચાવવા માગતો હતો. હું તો ઘરડો થઈ ગયો છું મરી ગયો તો પણ શું વાંધો. પરંતુ તે મહિલા યુવાન હોવાથી તેને બચાવવી જરૂરી હતી.” પાણીમાંથી બહાર કાઢીને મહિલાને હોસ્પિટલ લઈ જવાઈ હતી. મહિલા બેભાન તો નહોતી થઈ પણ આઘાતમાં હતી. સ્થાનિક લોકોએ કેપ્ટન અને બંને યુવકોની બહાદુરીની પ્રશંસા કરી છે.