રેલવે ટીકીટ બૂક કરનારાઓને લાગી શકે છે ઝટકો, IRCTCએ જારી કર્યું એલર્ટ

જો તમે ઓનલાઇન અથવા ઓફલાઇન રેલવે ટીકીટ બુક કરો છો, તો IRCTCએ તમારા માટે એલર્ટ જારી કર્યું છે. આ એલર્ટ એવા લોકો માટે પણ છે કે જે રેલ્વે પ્રવાસ દરમિયાન માહિતી અથવા ફરિયાદ માટે સોશિયલ મીડિયાનો ઉપયોગ કરે છે.

જો તમે IRCTCના આ એલર્ટને અવગણશો તો તેને ભારે કિંમત ચૂકવવી પડી શકે છે. તો ચાલો જાણીએ IRCTCનું એલર્ટ શું છે?

હકીકતમાં IRCTC તરફથી ટવિટર પર અનેક ટવિટ્સ કરવામાં આવી છે. આ મુજબ IRCTC મુજબ એવા યૂઝર્સને ટારગેટ કરવામાં આવ્યા છે કે જેઓ તેમની ફરિયાદ અથવા પૂછપરછ દરમિયાન મોબાઇલ નંબર, પીએનઆર અને ટ્રાન્ઝેક્શન આઈડી જેવી તેમની પર્સનલ માહિતી શેર કરતા રહે છે.

આવા યૂઝર્સ સાથે બેંકિંગ ફ્રોડ થઈ શકે છે. IRCTCએ આવા લોકોને સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર આ માહિતી શેર ન કરવા અપીલ કરી છે.

આ સાથે જ IRCTCએ જણાવ્યું છે કે ભારતીય રેલ્વે ફક્ત ડાયરેક્ટ મેસેજ દ્વારા માહિતી માંગે છે, એ પણ સ્પષ્ટતા કરવામાં આવી છે કે IRCTCની રિફંડ પ્રક્રિયા સંપૂર્ણપણે સ્વચાલિત છે અને તેને કોઈ માનવ હસ્તક્ષેપની જરૂર નથી.

આ કહેવાનો મતલબ એ છે કે જો તમે IRCTCની ટીકીટ કેન્સલ કરો છો, તો તમારે રિફંડ મેળવવાની પ્રક્રિયા કરવા માટે કોઈ વ્યક્તિ અથવા અન્ય સહાયની જરૂર નથી. આવી સ્થિતિમાં તમારે કોઈપણ કોલ અથવા મેસેજથી સાવચેત રહેવું જોઈએ. અજાણ્યા મેસેજ અથવા કોલ તમારું બેંક અકાઉન્ટ ખાલી કરી શકે છે.