કોંગ્રેસ ગાયબ થઈ એટલે દિલ્હીની ચૂંટણી ભાજપ હારી ગયું: પ્રકાશ જાવડેકર

કેન્દ્રીય મંત્રી પ્રકાશ જાવડેકરે શુક્રવારે કહ્યું હતું કે, કોંગ્રેસનું ‘અચાનક ગાયબ થઈ જવાનું’  દિલ્હીમાં ભાજપના પરાજય માટે જવાબદાર બન્યું હતું. દિલ્હીમાં ભાજપના ચૂંટણી પ્રભારી રહી ચૂકેલા જાવડેકરે કહ્યું કે આને કારણે આપ અને ભાજપ વચ્ચે સીધી હરીફાઈ થઈ. ઉલ્લેખનીય છે કે સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલની આગેવાનીવાળી આપની દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં પ્રચંડ બહુમતી છે અને 70માંથી 62 બેઠકો જીતવામાં સફળ થઈ છે, જ્યારે ભાજપને 8 બેઠકોથી સંતોષ માનવો પડ્યો.

પ્રકાશ જાવડેકરે પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું, ‘દિલ્હીની ચૂંટણીમાં ભાજપનો પરાજય થયો કારણ કે કોંગ્રેસ અચાનક ગાયબ થઈ ગઈ હતી. તે જુદી વાત છે કે કોંગ્રેસ પોતે ગાયબ થઈ ગઈ કે લોકોએ આમ કર્યું અથવા તેમનો મત આપને મળ્યો. તેમણે કહ્યું કે લોકસભાની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસને 26 ટકા મતો મળ્યા હતા, પરંતુ દિલ્હીની ચૂંટણીમાં માત્ર 4 ટકા મતો મળ્યા છે.

કેન્દ્રીય માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રી જાવડેકરે કહ્યું કે, ‘કોંગ્રેસ અદ્રશ્ય થઈ ત્યારે ભાજપ અને આપ વચ્ચે સીધી લડાઈ થઈ. અમને 42 ટકા અને આપના 48 ટકા મતની અપેક્ષા હતી, પરંતુ અમે 3 ટકાથી નિષ્ફળ ગયા. ભાજપને 39 ટકા મત મળ્યા છે, જ્યારે આપને 51 ટકા મત મળ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે ચૂંટણીઓ વધઘટ કરતી રહે છે. જાવડેકરે કહ્યું, “પરંતુ આ બધી બાબતોનું વિશ્લેષણ કરવામાં આવી રહ્યું છે.

જ્યારે જાવડેકરને દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલને ‘આતંકવાદી’ ગણાવવાનાં તેમના નિવેદન વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેમણે કહ્યું કે મેં ક્યારેય આવા નિવેદનો આપ્યા નથી.તમને જણાવી દઈએ કે મહિનાની શરૂઆતમાં જાવડેકરે કહ્યું હતું કે કેજરીવાલ પોતાને અરાજક કહે છે અને અરાજક અને આતંકવાદી વચ્ચે કોઈ ફરક નથી.

તમને જણાવી દઇએ કે આ પહેલા ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે પણ સ્વીકાર્યું છે કે, ભાજપના નેતાઓના વિવાદિત નિવેદનોથી દિલ્હીની ચૂંટણીમાં પણ ભાજપને નુકસાન થયું છે. જ્યારે શાહના નિવેદન વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે જાવડેકરે કહ્યું કે હાર માટે અન્ય કારણો જવાબદાર છે અને તેની સમીક્ષા કરવામાં આવશે.