ભૂજની ગર્લ્સ કોલેજમાં કપડા ઉતરાવી પીરિયડનું ચેકીંગ કરાયું, તો વિદ્યાર્થિનીઓએ પાઠ ભણાવવા ભર્યું મોટું પગલું

કચ્છ-ભુજની ગર્લ્સ ક કોલેજમાં કપડા ઉતરાવી પીરિયડની તપાસ કરવાનો સનસનાટીપૂર્ણ મામલો બહાર આવ્યો છે. આને લઈને વિદ્યાર્થિનીઓમાં રોષ ફેલાયો છે. જોકે, આ કોલેજના ટ્રસ્ટીઓ અને ડિરેક્ટર દ્વારા માફી માંગીને કેસ દબાવવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ કાયદેસરની કાર્યવાહીની માંગ સાથે વિદ્યાર્થિનીઓ દ્વારા ઉગ્ર લડત કરવામાં આવી છે.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર આ મામલો સહજાનંદ ગર્લ્સ કોલેજનો છે. જ્યાં 11 ફેબ્રુઆરીએ વિદ્યાર્થિનીઓના પીરિયડ ચેક કરવામાં આવ્યા હતા. વિદ્યાર્થિનીઓ આ મામલે સુન્ન થઈ ગઈ હતી. પરંતુ બાદમાં વિદ્યાર્થિનીઓએ તેમના માતા-પિતાને મોબાઈલ ફોન કર્યો હતો, અને આ અધમતા વિશે માહિતી આપી હતી. જેના કારણે મોટી સંખ્યામાં વાલીઓ કોલેજ પર પહોંચ્યા હતા. ટ્રસ્ટીઓ દ્વારા તેમને સમજવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો હતો.

વિદ્યાર્થિનઓના જણાવ્યા મુજબ મંગળવારે કોલેજમાં આવતા જ તેમને ગ્રાઉન્ડ પર ઉભા રહેવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું. બાદમાં  દરેક વિદ્યાર્થિનીને વોશરૂમમાં લઈ જઈને તપાસ કરવામાં આવી હતી કે તે પીરિયડમાં છે કે નહીં.

વિદ્યાર્થિનીઓનો આક્ષેપ છે કે ઘણા સમયથી આચાર્ય સહિત કર્મચારીઓ દ્વારા મૌખિક સતામણી કરવામાં આવી રહી હતી. પરંતુ મંગળવારે કપડાં ઉતરાવીનેની આ ચકાસણીએ તેના આત્મસન્માનને ઠેસ પહોંચાડી છે. અને આ કૃત્ય કરનારા સામે કાયદેસરની કાર્યવાહી થવી જોઇએ.

જ્યારે કોલેજના સૂત્રો કહે છે કે, વિદ્યાર્થિનીઓની સુવિધા માટે સેનેટરી પેડનો નાશ કરવા મશીન રાખવામાં આવ્યું હતું. તેનો ઉપયોગ કરવાને બદલે વિદ્યાર્થિનીઓ પેડને આસપાસ ફેંકી દેતી હતી. આ કારણોસર કોલેજ વહીવટીતંત્રે વિદ્યાર્થિનીઓને તપાસવાનું નક્કી કર્યું. જોકે, કપડા ઉતાર્યા બાદ કરવામાં આવેલા ચેકીંગના વિવાદ અંગે સંચાલકો દ્વારા માફી માંગવામાં આવી છે.