બિલ ગેટ્સે ખરીદ્યું 4600 કરોડનું સુપરયાટ, પણ પેટ્રોલ-ડીઝલ કે ગેસથી ચાલતું નથી

વિશ્વના સૌથી ધનિક માણસોમાંના એક બિલ ગેટ્સ, ઘણીવાર ક્યાંક ક્યાંક વેકેશન માણના જતા હોય છે. દુનિયાના શ્રેષ્ઠ સ્થળો પર રોકવા અને ઉત્તમ વાહનોનો ઉપયોગ કરવા માટે પણ જાણીતા છે. પરંતુ આ વખતે તેમણે એક સુપરયાટ ખરીદ્યું છે. આ સુપરયાટની કિંમત 645 મિલિયન ડોલર (એટલે કે 4600 કરોડ રૂપિયા) છે. ચાલો જાણીએ આ સુપરયાટ વિશે …

આ સુપરયાટ 37 37૦ ફૂટ લાંબું છે. તેમાં પાંચ ડેક છે. આમાં 14 લોકો એક સાથે મુસાફરી કરી શકે છે. ઉપરાંત આ સુપરયાટમાં લગભગ 30 ક્રૂ મેમ્બર કામ કરી શકે છે. આ સુપરયાટ ઇકો ફ્રેન્ડલી છે. આ સુપરયાટ લિક્વીડ હાઇડ્રોજન દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે. એટલે કે, આ યાટમાંથી કોઈ પ્રદૂષણ નહીં થાય. આ સુપર લક્ઝરી યાટ જીમ, યોગ સ્ટુડિયો, મસાજ પાર્લર અને સ્વિમિંગ પૂલ પણ ધરાવે છે.

આ સુપરયાટ વિશેની સૌથી વિશેષ બાબત એ છે કે તેમાં એકવાર લિક્વીડ હાઇડ્રોજન ભર્યા બાદ તે લગભગ 6437 કિમી દોડશે. આ સુપરયાટનું નામ એક્વા છે. બિલ ગેટ્સ 2024માં આ સુપરયાટ પ્રાપ્ત કરી શકશે. યાટ બનાવતી બનાવતી કંપનીએ કહ્યું છે કે આ સુપર લક્ઝરી ઇકો ફ્રેન્ડલી યાટ બનાવવામાં લગભગ ચાર વર્ષનો સમય લાગશે. બિલ ગેટ્સ પાસેથી મળેલા પૈસા દ્વારા તે ઝડપથી બનાવવામાં આવશે.

આ સુપરયાટએની અંદર સ્વીમિંગ પૂલ, સનબાથ ડેક, આઉટડોર ડાઇનિંગ વગેરે છે. આટલું જ નહીં શિયાળામાં વાતાવરણને ગરમ રાખવા માટે જેલ ફ્યુલ્ડ ફાયર બાઉલ્સ પણ લગાવવામાં આવ્યા છે. તેની અંદર એક હોમ સિનેમા થિયેટર પણ છે. જ્યાં 20 લોકો સાથે બેસીને ફિલ્મનો આનંદ માણી શકે છે.

તેની ઝડપ પ્રતિ કલાકના 32 કિલોમીટર જેટલી છે. તેમાં 4 ગેસ્ટ રૂમ, 2 વીઆઇપી સ્ટેટ રૂમ અને 1 પેવેલિયન છે.