આઠ લાખના લાંચ કેસમાં આરોપી Dy.Sp જે.એમ ભરવાડ સસ્પેન્ડ

આઠ લાખની લાંચ લેનાર જેતપુરના તત્કાલીન ડીવાયએસપી જે.એમ. ભરવાડને ફરજ મોકુફ હેઠળ મુકવાનો ગુજરાત સરકારના ગૃહ વિભાગે આદેશ કર્યો છે. તેની વિરૂદ્ધ રાજકોટ એસીબીમાં ભ્રષ્ટાચાર નિવારણ અધિનિયમ 1988 (સુધારા અધિનિયમ 2018)ની કલમ 7, 12, 13(1) મુજબ ગુનો નોંધાયો હતો. જે.એમ. ભરવાડ વતી કોન્સ્ટેબલ વિશાલકુમાર ગોવિંદભાઇ સોનારાએ ફરિયાદી પાસેથી આઠ લાખ રૂપિયાની લાંચ ત્રીજી ઓગસ્ટના રોજ આવકાર હોટલ, ધોરાજીમાં સ્વીકારી હતી. આથી 23 ડિસેમ્બરના ગુજરાત સરકારના ગૃહ વિભાગના આદેશ મુજબ ફરજ મોકુફ હેઠળ મુકવામાં આવ્યા છે. ફરજ મોકુફી દરમિયાન તેનું મુખ્ય મથક પોલીસ અધિક્ષકની કચેરી છોટા ઉદેપુર રાખવામાં આવ્યું છે.

લાંચ કેસમાં નામ ખુલતા જ જે.એમ. ભરવાડ ત્રણ મહિના સુધી ફરાર થયા હતા. બાદમાં સુપ્રિમ કોર્ટમાંથી આગોતરા જામીન મેળવ્યા બાદ જે.એમ. ભરવાડ રાજકોટ એસીબીમાં હાજર થઈ પોતાનું નિવેદન નોંધાવ્યું હતું. અમદાવાદ એસીબી દ્વારા કોન્સ્ટેબલ વિશાલ સોનારાને આઠ લાખ રૂપિયાની લાંચની રકમ સાથે ઝડપી પાડવામાં આવ્યો હતો. જેમાં સહ આરોપી તરીકે જેતપુરના ડીવાયએસપી ભરવાડનું નામ પણ ખૂલ્યું હતું.