મહારાષ્ટ્રમાં સરકારને લઈ શરદ પવારે નહીં ખોલ્યા કાર્ડ, કહ્યું “ભાજપ અને શિવસેનાને પૂછો”

શરદ પવાર અને સોનિયા ગાંધીની આજે મહારાષ્ટ્રમાં સરકારની રચના અંગેની બેઠક પર સૌની નજર છે. એનસીપી સુપ્રીમો પણ આ માટે દિલ્હી આવ્યા છે. જ્યારે તેઓ દિલ્હી આવ્યા ત્યારે પત્રકારો દ્વારા સરકારની રચના અંગેના પ્રશ્નો પૂછવામાં આવતા શરદ પવારે પત્તા ખોલ્યા ન હતા. આટલું જ નહીં, તેમણે એમ કહીને સસ્પેન્સ વધાર્યું કે સરકારની રચના અંગે અમને નહીં પણ શિવસેના અને ભાજપને પૂછવામાં આવે.

શરદ પવારે પુષ્ટિ આપી હતી કે આજે તેઓ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીને મળવા જઇ રહ્યા છે. જોકે, તેમણે કોઈ ચોક્કસ સમય આપ્યો ન હતો. તેમણે માત્ર સરકારની રચનાથી સંબંધિત પ્રશ્નો ટાળ્યા જ નહીં, પરંતુ સોનિયા ગાંધી સાથેની તેમની બેઠકને સૌજન્ય  મુલાકાત તરીકે ગણાવી. સ્પષ્ટ છે કે એનસીપી સુપ્રીમો કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સાથે ચર્ચા કરતા પહેલા કાર્ડ ખોલવા માંગતા નથી.

જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે શિવસેના સાથે સરકાર બનાવવાની સંભાવનાઓ શું છે, ત્યારે પવારે પૂછ્યું, “ભાજપ અને શિવસેનાને પૂછો, બંને એક સાથે હતા.” એનસીપીના વડાએ કહ્યું કે શિવસેના અને ભાજપ સાથે મળીને લડ્યા. અમે અલગ લડ્યા. એનસીપી અને કોંગ્રેસ મળીને લડ્યા હતા. જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે ચર્ચા એવી છે કે એનસીપી શિવસેના સાથે સરકાર બનાવી રહી છે, ત્યારે તેમણે માત્ર એટલું જ કહ્યું કે સારું.

તમને જણાવી દઇએ કે મહારાષ્ટ્ર વિધાનસભાની 288 બેઠકોની ચૂંટણીમાં ભાજપ-શિવસેના ગઠબંધનને બહુમતી મળી હતી પરંતુ સીએમ પદના વિવાદના કારણે બંને અલગ થઈ ગયા હતા. ભાજપે 105 બેઠકો, શિવસેનાએ 56 બેઠકો, એનએસપીએ 54 અને કોંગ્રેસને 44 બેઠકો મળી હતી. હવે શિવસેના એનસીપી અને કોંગ્રેસ સાથે મળીને સરકાર બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

કોંગ્રેસનું મહારાષ્ટ્રનું નેતૃત્વ શિવસેનાને સમર્થન આપવાની તરફેણમાં છે પરંતુ તેની કટ્ટર હિન્દુત્વની છબીને કારણે કોંગ્રેસ હાઈકમાન્ડ સમર્થનને લઈને હજી પણ મૂંઝવણમાં છે. માનવામાં આવે છે કે શરદ પવાર સોનિયા ગાંધીને મળશે અને તેમને શિવસેનાને સમર્થન આપવા સમજાવશે.