ટ્રમ્પના નિવેદન પર ઉડી મજાક, ‘કિડનીનું હ્દયમાં વિશેષ સ્થાન છે’

અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે બુધવારે કિડનીની બિમારીની સારવાર માટે એક કાર્યકારી આદેશ પર હસ્તાક્ષર કર્યો હતાં. પરંતુ આ કાર્યક્રમમાં ટ્રમ્પે આપેલું ભાષણ સોશ્યલ મીડિયામાં મજાકનો વિષય બની ગયું છે. 
કાર્યક્રમમાં ઉપસ્થિત શ્રોતાઓને સંબોધિત કરતાં ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે કહ્યું કે, નવો આદેશ કીડનીની બિમારીથી ગ્રસ્ત લોકોને વધુ મદદ કરશે. ખાસ કરીને જેમની કિડની ફેલ થઈ ગઈ છે અને એ જલ્દી પ્રત્યારોપણ કે હોમ ડાયાલિસિસ પ્રાપ્ત કરી શકશે. આદેશ પર હસ્તાક્ષર કરતા પહેલાં પોતાનું ભાષણ સમાપ્ત કરતી વખતે ટ્રમ્પે કહ્યું કે, ‘કિડની, હૃદય માટે ખૂબ વિશેષ સ્થાન છે. આ એક અવિશ્વસનીય વાત છે.’

આ વિચિત્ર નિવેદન સોશ્યલ મીડિયા પર વાયરલ થયું અને ટ્વીટરને ક્રૂર પ્રતિક્રિયા અને યાદોથી ભરી દીધું. કેટલાક ટ્વીટર યુઝર્સે કહ્યું કે એ શરીરના અંગની ઉપસ્થિતિ જાણી શકે છે પરંતુ અમેરિકી લોકોના સ્વસ્થ કિડનીના મહત્વ પર ભાર મૂકી રહ્યાં છે. તેમજ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ આ નિવેદનને લઈને ટ્રોલ થયા છે. 
પ્રતિ દિન, ટ્રમ્પ એવું કશુંક કહી નાખે છે કે જે એમના પહેલાં કોઈએ ઈતિહાસમાં કહ્યું હોય નહીં.
ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે કહ્યું કે, મારો આદેશનો ઉદેશ્ય ‘કિડનીની આપૂર્તિમાં વૃદ્ધિ કરીને જીવનને સારું બનાવવાનો છે. દર્દીઓને પોતાના ઘરથી ડાયાલિસિસ પ્રાપ્ત કરવું આસાન બનાવવાનો છે. આ યોજના કૃત્રિમ કિડનીના વિકાસને પણ પ્રાથમિકતા આપશે.